Phi Đội Siêu Nhân A14 Trần Nguyên Hãn 2007 - 2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Beijing--Olympic "sing"

2 posters

Go down

Beijing--Olympic "sing" Empty Beijing--Olympic "sing"

Bài gửi by Qiu Shui Fri Aug 29, 2008 11:00 pm

Source: 【Jay2u News Team / Edited by Jerry】
Translated into english: littleisabelle @ Jay2u
Translated into vietnamese: lovelymouse@jayvietnam.net

Beijing--Olympic "sing" 20080811120646_21

Tại lễ khai mạc thế vận hội Olympic Beijing vừa qua, bé gái 9 tuổi, Lin Miao Ke, đã chiếm được cảm tình của hơn 90,000 khán giả bởi khuôn mặt đáng yêu, giọng ca ngọt ngào và cảm xúc chân thật của mình. Lin Miao đã chứng tỏ cho thế giới thấy vẻ đẹp của thế hệ thanh thiếu niên mới của Trung Quốc. Ca sĩ em yêu thích là Jay chou.

Theo" "Beijing Evening News", Lin Miao Ke đang học lớp 2 trường tiểu học Phố Tây, tỉnh Dongcheng. Hiệu trưởng trường, ông Ma Dinh cho biết: " Lin Miao Ke là thành viên trong đội hợp xướng, đã trải qua luyện tập thanh âm trong 2 năm. Từ nhỏ, em đã thích múa hát, em hiện đang là học viên của Cung thiếu nhi tỉnh Dongcheng. Trong các buổi biểu diễn, em luôn ở trong top đầu của lớp. Em ấy và các bạn đã đại diện cho đội hợp xướng của trường đi biểu diễn và giành rất nhiều giải thưởng của thành phố và tỉnh."

Khuôn mặt Lin Miao luôn nở nụ cười tươi như hoa, tràn đầy tự tin.Được hỏi liệu có lo sợ khi biểu diễn trước hàng nghìn người, Lin Miao Ke nói: " Em hoàn toàn tự tin, không chút lo lắng". Được hỏi em sẽ tự cho mình bao nhiêu điểm, Lin Miao Ke cười: " Em sẽ cho mình 100 điểm. Sau khi hát xong, em cảm thấy thực sự hào hứng và rất hạnh phúc"

Tháng 4 năm nay, Miao Ke đã nhận được điện thoai của Ban tổ chức Olympic.
Em được mời tham gia thử giọng. Nhóm đạo diễn chương trình từng tiết lộ rằng, vì tính quan trọng của buổi diễn nên có hàng nghìn em nhỏ tham gia thử giọng, và đó là nghìn người chọn 1.

Cha của Lin Miao ke, ông Lin Hui cho biết, ông không hy vọng nhiều, chỉ đơn thuần là 1 lần thử sức, bởi vì những đứa trẻ tham gia thử giọng đều rất xuất chúng. Trong lần diễn tập thì chỉ còn lại 4 em, sau cùng thì Lin Miao Ke được chọn và giọng hát trong sáng đó đã vang ra thế giới. Bộ váy đỏ Miao Ke mặc biểu diễn hôm đó là bộ váy chọn ra từ 8 chiếc mẹ em mua.

Lin Miao cho biết ca sĩ mà em ngưỡng mộ nhất là Jay Chou
.^^nhok nay` hoi* bj dc ey lonvong
Qiu Shui
Qiu Shui
Admin
Admin

Nữ
+ Đang học/làm việc tại .... : ULIS-VNU

Character sheet
công lực:
Beijing--Olympic "sing" Left_bar_bleue100/100Beijing--Olympic "sing" Empty_bar_bleue  (100/100)
kinh nghiệm:
Beijing--Olympic "sing" Left_bar_bleue125/125Beijing--Olympic "sing" Empty_bar_bleue  (125/125)
nghề nghiệp.:

Beijing--Olympic "sing" Empty Re: Beijing--Olympic "sing"

Bài gửi by koropi Mon Feb 22, 2010 1:28 pm

我也很喜欢这个小朋友。你们也是,对吗? Smile
koropi
koropi
Siêu Nhân Tiểu Học
Siêu Nhân Tiểu Học

Nữ
+ Nơi ở : Trái Đất
+ Sở thích : thích cái gì mình thích thôi
+ Tính tình : không tốt...>''<
+ Tên thật .... : Linh
+ Ước mơ của tớ là .... : ưkm...có một cái học bổng ngon ngon nào đó bên Mỹ
+ Đang học/làm việc tại .... : CNN-Foreign Language Specializing school
+ Câu nói ưa thích của tớ .... : đang nghĩo_O

Character sheet
công lực:
Beijing--Olympic "sing" Left_bar_bleue100/100Beijing--Olympic "sing" Empty_bar_bleue  (100/100)
kinh nghiệm:
Beijing--Olympic "sing" Left_bar_bleue125/125Beijing--Olympic "sing" Empty_bar_bleue  (125/125)
nghề nghiệp.:

- Similar topics